Diễn Đàn Lớp12A11
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Lớp12A11

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Sống tốt!?

Go down 
Tác giảThông điệp
isky
Mod
Mod
isky

Sống tốt!? Empty
Bài gửiTiêu đề: Sống tốt!?   Sống tốt!? Empty05/11/09, 09:35 pm

Nếu có chết tôi muốn mình chết thật thanh thản mà không phải vướng bận gì........
Cuộc sống có rất nhiều sự lựa chọn tốt cho bản thân, nhưng không phải lúc nào mình cũng sáng suốt để nhận ra được lựa chọn đúng đắng nhất. Đôi lúc cảm thấy mệt mỏi với bốn bức tường xung quanh mình và thật muốn bay đi đâu đó thật xa để giải toả hết tâm trạng lúc này, nhưng...không thể.
Khi phải quyết định chọn lựa một việc hay một điều gì đó, cảm thấy thật mệt mỏi, vì chẳng bao giờ quyết một điều gì cho đúng và tốt cả! Có thể nhận lời khuyên từ người khác và cũng chấp nhận làm theo lời khuyên đó, nhưng không thật tâm nên chuyện gì cũng chẳng làm cho ra hồn. Thứ nửa vời như vâỵ, kết cuộc cũng chỉ là sự chán nản cho bản thân. Nhưng ngay cả khi lựa chọn cho bản thân cũng chẳng thể làm được cho tốt nhất...Nếu có thể thay đổi, biết đâu laị tốt hơn, nhưng...thật khó.
Sống chỉ để suốt ngày phải cười cười nói nói, dù không thích nhưng cũng phải tỏ ra như vậy. Người ta buồn thì mình buồn, người ta vui thì mình vui. Tự hỏi, khi mình buồn hay vui thì người ta có vui hay buồn cùng mình không? Sống mà giả dối như vậy, thiệt không biết sống để làm gì, chỉ thêm chật đất mà thôi. Nhưng rốt cuộc thì cũng do mình mà thôi, nếu thay đổi được bản thân thì tốt biết mấy, dù có cố gắng để thay đổi rồi đấy nhưng đâu thì vẫn hòan đó mà thôi.
Tự kỷ ám thị với bản thân thật không tốt chút nào hết, nhưng lại không biết phải làm sao để sống cho tốt hơn. Trong một thế giới quá nhỏ bé và tự khép mình vào một khuôn khổ nhất định, đối mặt với chính bản thân mình, cảm thấy thật cô đơn. Dù có bước ra ngoài cho khuây khoả thì đã sao chứ, dù có hít vào thật nhiều cái thứ không khí tự do bên ngòai thì đã sao chứ, một chút ít cũng chẳng thay đổi được gì. Nhưng ít ra, một ngày tự do và thỏai mái, còn hơn suốt ngày bị cầm tù trong đau khổ và những suy nghĩ vớ vẩn.
Nhìn người ta có bạn, có bè, lúc nào cũng vui vẻ và yêu đời như vậy, thật ghen tị biết bao nhiêu. Bản thân cũng có bạn, có bè đấy, nhưng sao vẫn cảm thấy thật cô đơn. Đôi lúc nghĩ, không biết mình sinh ra để làm gì nữa, chẳng làm cái gì được cho ra hồn. Nếu có ai nói với mình một câu cần mình với không một chút giả dối hay vu lợi, thì tốt biết mấy.
Lời thật lòng thì cho là giả dối, còn lời giả dối thì laị cho là thật lòng. Không phải là không hiểu, chỉ là cố tình không hiểu mà thôi. Bản thân cũng ích kỉ, cũng tự cao, cũng đanh đá, cũng giả dối lắm, nhưng thật muốn biết...đối với người khác mình là người như thế nào. Rốt cuộc, bản thân mình còn không hiểu mình thì ai hiểu được đây.
Thiệt là mệt mỏi với cuộc đời...........

Sống tốt!?
Trang 1 trong tổng số 1 trang